Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

#1Khám bệnh cho 12 chòm sao EmptyKhám bệnh cho 12 chòm sao - Thu Apr 26, 2012 9:42 pm

Mami

Mami

Member
Member
Bạch Dương (21/3 - 20/4)
Bắt mạch: Những cơn đau đầu có xu hướng ghé thăm bạn.
Chẩn đoán: Ham hoạt động, chơi và học đều hết mình và hết cả thời gian để nghỉ ngơi dưỡng sức. Đó cũng chính là lí do mà các cơn đau đầu cứ bám lấy Bạch Dương. Cũng may, Bạch Dương vốn dai sức nên chỉ cần ngủ đủ giấc và hi sinh vài buổi tụ tập với bạn bè là có thể hồi phục sức khoẻ.

Kim Ngưu (21/4 - 20/5)
Bắt mạch: Không thể ngừng ăn những món ngọt và tự dằn vặt mình mỗi khi bước lên cân.
Chẩn đoán: Với một người thích ngọt như bạn thì việc bỏ bánh kẹo đúng là một cực hình. Nhưng để ngăn chặn tình trạng tăng cân không giới hạn như thế này thì các phương pháp “cai ngọt” nên được áp dụng ngay tức thì. Kim Ngưu nên thay thế các món ngọt đầy bột và đường bằng hoa quả, cộng thêm một chế độ ăn uống hợp lý hơn để ngăn chặn việc tăng cân.

Song Tử (21/5-21/6)
Bắt mạch: Cần chú ý đến bộ máy tiêu hóa, đặc biệt là dạ dày.
Chẩn đoán: Ăn cay là sở trường của Song Tử, ăn theo sở thích, cảm hứng mà bất chấp logic dinh dưỡng. Thật ra, bệnh dạ dày không phải là căn bệnh cần chữa với Song Tử, mà đó chính là bệnh “cứng đầu”. Bạn nên học cách tin vào khoa học cho dù nó được “lặp đi lặp lại” qua lời dặn dò của bố mẹ.

Cự Giải (22/6-22/7)
Bắt mạch: Gương mặt bạn luôn nhận được sự ưu ái từ các “bé mụn” mỗi khi bị stress.
Chẩn đoán: Tính kiên trì của bạn nếu quá đậm đặc sẽ chuyển thành cố chấp. Vì vậy mà bạn có xu hướng không từ bỏ kể cả khi việc đó quá sức mình. Điều này khiến bạn dễ trở thành nạn nhân của stress. Những dấu hiệu mệt mỏi sẽ sớm xuất hiện trên làn da vốn rất nhạy cảm của bạn. Phương pháp làm đẹp da tốt nhất đối với Cự Giải là “lùi một bước”.

Sư Tử (23/7-22/8)
Bắt mạch: Sư Tử là cung ít phải ghé thăm bệnh viện nhất nhưng không phải không có điểm yếu.
Chẩn đoán: Ỷ vào vốn trời cho, Sư Tử khá phung phí sức khỏe của mình. Thái độ chủ quan này khiến Sư Tử không ít lần phải chịu những trận ốm dai dẳng mà bắt nguồn chỉ là viêm họng nhẹ. Thử sức mình vào những môn thể thao vừa khoẻ vừa vui thì rất đúng chất dẫn đầu của Sư Tử.

Xử Nữ ((23/8 - 22/9)
Bắt mạch: Hay lo lắng và cực kì thích tự đổ lỗi cho bản thân.
Chẩn đoán: Một phần tính cách của bạn đã được định sẵn nên thường ít người nhận ra. Thế nhưng khi gặp phải những biến cố “nghiêm trọng” như chia tay người yêu thì các triệu chứng trên sẽ trở nên trầm trọng hơn rất nhiều. Chính vì thế mà Xử Nữ nên rèn luyện thêm cho tinh thần của mình. Học cách thở và điều hòa tâm lý của yoga sẽ rất có ích cho bạn.

Thiên Bình ((23/9 – 23/10)
Bắt mạch: Thiên Bình muốn đi phẫu thuật thẩm mỹ.
Chẩn đoán: Thiên Bình luôn bị ám ảnh về cái đẹp nên trước khi tiến hành, bạn cần suy nghĩ và thảo luận một cách nghiêm túc với mọi người xung quanh. Thay đổi cơ thể là một việc nghiêm trọng dù chỉ là đi nâng mũi hay xăm hình. Thiên Bình nên biết cách trân trọng và yêu quí chính cơ thể bản thân hơn bất cứ lúc nào.

Thần Nông (24/10 – 22/11)
Bắt mạch: Không thể một ngày không online.
Chẩn đoán: Thần Nông một khi đã thích thì sẽ theo đến cùng, chính vì thế, cứ dúi mắt vào máy vi tính mỗi ngày đã khiến thị lực của Thần Nông ngày càng tệ. Thế mà vẫn chưa đủ để Thần Nông hiểu được ý nghĩa của việc bảo vệ cửa sổ tâm hồn. Mổ mắt là một giải pháp bắt buộc chứ không phải là lựa chọn tốt nhất đâu nha.

Nhân Mã (23/11- 21/12)
Bắt mạch: Sức đề kháng là một trở ngại lớn của Nhân Mã.
Chẩn đoán: Là người thích giao du, thời gian ở ngoài đường nhiều hơn ở nhà. Chính vì thế mà Nhân Mã có cơ hội tiếp xúc với nhiều người và “mầm bệnh”. Tuy nhiên, không thể bắt bạn từ bỏ hết các lớp học thêm, các buổi hội họp để giữ gìn sức đề kháng. Có kiêng có lành, bạn nên học theo các em nhỏ, nhớ rửa tay thật sạch trước khi ăn cơm và giữ gìn vệ sinh cá nhân.

Ma Kết (22/12 – 19/1)
Bắt mạch: Chỉ cần nghĩ tới chuyện đứng trước đám đông thì Ma Kết đã khuỵ cả gối.
Chẩn đoán: Ngại phát biểu là một thói quen xấu của Ma Kết. Có thể khi đi học bạn sẽ chỉ không được cộng điểm thi đua, nhưng trong cuộc sống, bạn sẽ mất nhiều thứ nếu không biết cách nói lên chính kiến của mình. Đây là thói quen khó bỏ chứ không phải là không thể bạn nhé.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)
Bắt mạch: Bạn thường xuyên mất sức, chóng mặt mỗi khi hoạt động mạnh.
Chẩn đoán: Với teen, thiếu máu là một trong những nguyên nhân phổ cập nhất giải thích cho các triệu chứng nói trên. Cách tốt nhất để khắc phục là bổ sung sắt trong các bữa ăn. Uống sữa, ăn thịt bò và tập thể dục đều đặn là một công thức quá cũ nhưng lúc nào cũng chỉ có lợi. Mọt sách Bảo Bình chắc chắn phải bết cách tập thể dục ngoài việc suốt ngày làm bạn với sách vở.

Song Ngư (19/2 - 20/3)
Bắt mạch: Mình không sao hết
Chẩn đoán: Bệnh của bạn chính là luôn nghĩ mình bình thường, kể cả khi cơ thể bạn bắt đầu có tín hiệu SOS. Đặc biệt là các triệu chứng bất thường ở khu vực mật. Mẹ và chị gái luôn sẵn sàng hướng dẫn và giữ bí mật cho Song Ngư nên bạn đừng quá lo lắng và để sự ngại ngùng lấn át.

Rương đồ
Tài sản:
Trả lời nhanh

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết
    Hosted by Forumotion