Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

#1Khi 12 chòm sao giữ trẻ EmptyKhi 12 chòm sao giữ trẻ - Thu Apr 26, 2012 9:33 pm

Mami

Mami

Member
Member
Bạch dương: Rất nhiệt tình cho ăn, chơi giỡn, dạy học... Nhưng mỗi khi bé làm cừu con không hài lòng thì cừu sẽ lập tức nổi điên và... Nếu lúc đó bé có khóc thì cừu vẫn cố gắng dỗ và bé hết khóc liền! ^^
Kim ngưu, Ma kết: rất bình tĩnh, chu đáo khi trông coi em bé, cho dù nó có hiếu động và quậy phá đến cỡ nào thì vẫn cố gắng nhẹ nhàng dạy bảo.
Song tử: chọc lét... hù dọa.... làm đủ trò cho em bé giật bắn cả người. Buồn buồn thì lại kể chuyện, tám đủ thứ trên trời dưới đất cho bé nghe. Có khi nó còn không hiểu gì nữa @_@!
Cự giải, thiên bình: Rất quan tâm tới em bé. Lúc nào cũng hỏi thăm như em muốn chơi gì? Em muốn ăn gì?... ^^
Sư tử: Tranh thủ "show off" với em bé những gì mà mình có thể làm được. Sau đó sẽ chỉ, dạy cho bé cách làm. (Super star!)
Xử nữ: Tỉ mỉ, chu đáo, chăm chút cho miếng ăn, cái mặc của bé. Tắm rửa, kì cọ cho em bé thơm tho, sạch sẽ.
Thiên yết: "Bé này. Chị/anh bảo nè. Nhớ làm sao mà dán cái tờ giấy này sau lưng thằng/nhỏ đó ( người yêu của Yết Yết) nghen. Em làm được thì chị sẽ cho kẹo!" (Hà hà hà! Tờ giấy ghi chữ 'Kick me")
Nhân mã: Cùng em bé quậy phá. Thường thích làm ngựa cho bé ( đúng là Mã Mã ^^!) hoặc cõng em bé chạy qua chạy lại. *Con là siêu nhân!*
Thủy bình: Thích được kể những câu chuyện hay trên đời sống hoặc đọc truện cổ tích trước khi bé ngủ.
Song ngư: Được Ngư nhi trông nom, bé sẽ được mơ mộng, bay bổng. Ngư nhi thích dạy vẽ, dạy hát... cho em bé ^^.

Rương đồ
Tài sản:
Trả lời nhanh

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết
    Hosted by Forumotion