Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

meo.con

meo.con

Thành viên mới
Thành viên mới
Mặc dù mới liên thông server chưa lâu nhưng những cuộc tranh giành ngôi vị đã liên tiếp xảy ra trong Tam Quốc Chiến. Nhanh chóng nhiều cao thủ vào cuộc để hiểu rõ hơn tình hình “chiến sự” ở Tam Quốc Chiến xung quanh sự kiện Chân Mệnh Thiên Tử. Người thắng cuộc của sự kiện sẽ nhận được giải thưởng duy nhất là xe Honda Airblade.

Trước tình hình căng thẳng của Tam Quốc Chiến, cùng trò chuyện với cựu Thiên Tử CóEmBênĐời, cùng đương kim Thiên Tử Hận Thiên Long của Thục Quốc.
[Tam Quốc Chiến] "Làm thiên tử trong game không hề dễ" Anh1-355a1
[Tam Quốc Chiến] "Làm thiên tử trong game không hề dễ" Anh2-355a1
"Làm thiên tử trong game không hề dễ" 1

"Làm thiên tử trong game không hề dễ" 2

PV: Bạn có thể cho biết cảm giác khi được làm Thiên Tử?

Thiên Tử: Làm Thiên Tử một mặt nắm quyền hành nhận được sự ưu ái của anh em trong quốc gia, được hưởng những ưu tiên dành riêng cho Thiên Tử nên cảm giác khá thú vị. Còn mặt khác phải lo cho anh em cả nước, có thể là không thể toàn bộ nhưng mình vẫn sẽ sẽ cố gắng hết sức có thể.
PV: Sự kiện Chân Mệnh Thiên Tử đã đi được nửa chặng đường, bạn thấy sao về sự kiện này?

Thiên Tử: Đây là sự kiện hay, góp phần nâng cao tính cạnh tranh trong game. Nếu trước đây ở từng server riêng lẻ, ngôi Thiên Tử chắc chắn sẽ thuộc về người nào có sức mạnh áp đảo. Còn bây giờ, sau khi đã liên thông server, cao thủ càng đông nên khó lòng 1 mình đơn lẻ là có thể làm được Thiên Tử. Điều này khiến cuộc chiến giành ngôi Thiên Tử càng thêm gay cấn. Các gia tộc đang ráo riết tuyển quan dưới mọi hình thức. Ngay tối hôm trước, chúng mình cũng vừa có vừa tranh 1 trận nảy lửa. Cảm giác rất thú vị. Đó không đơn giản chỉ là chiến thắng kẻ khác mà còn là giữ được ngôi Thiên Tử.
[Tam Quốc Chiến] "Làm thiên tử trong game không hề dễ" Anh3-355a1
"Làm thiên tử trong game không hề dễ" 3

PV: Điều gì khiến các gia tộc muốn giành được Thiên Tử vậy?

Thiên Tử: Các gia tộc khác thì mình không rõ nhưng anh em trong gia tộc mình vẫn bảo nhau rằng đã đi được nửa chặng đường đua Thiên Tử nên phải đi đến cùng nên mình cũng vì thế mà cố gắng cùng cả gia tộc. Tham gia vào Chân Mệnh Thiên Tử không chỉ một mình mình có thể quyết định mà còn cần nhờ cả anh em trong gia tộc đồng lòng giúp đỡ. Còn vấn đề giải thưởng là xe Airblade và Nguyên Bảo chỉ là 1 phần bởi điều gamer chân chính quan tâm đó là danh dự và sự hơn thua. Thậm chí, sau khi liên thông, nhiều gamer mất ngôi Thiên Tử nên càng “cay” nên lại càng muốn phục thù.
[Tam Quốc Chiến] "Làm thiên tử trong game không hề dễ" Anh4-355a1
"Làm thiên tử trong game không hề dễ" 4

PV: Theo bạn thì trở thành Thiên Tử có khó không?

Thiên Tử: Con đường trở thành Thiên Tử cũng không quá khó, quan trọng là việc trị vì sao cho hợp lòng mọi người. Bởi làm Thiên Tử trong Tam Quốc Chiến không phải là mãi mãi, Thiên Tử không chỉ biết tới đánh nhau mà còn cần lãnh đạo giỏi. Đó cũng là điểm mình thích ở Tam Quốc Chiến.
PV: Bạn có đầu tư nhiều vào Tam Quốc Chiến không?

Thiên Tử: Mình cũng không phải đầu tư nhiều lắm, chủ yếu là nhờ vào code Kim Long trong giai đoạn đầu. Mình chỉ đầu tư vào những thứ cần thiết. Những người khác có điều kiện thì nạp tiền, có cách chơi và nạp tiền của họ. Theo mình biết thì còn có những người đầu tư nhiều hơn, đặc biệt là trong giai đoạn đang diễn ra sự kiện Chân Mệnh Thiên Tử. Nhưng điều quan trọng vẫn là thời gian và công sức.

"Làm thiên tử trong game không hề dễ" 5
[Tam Quốc Chiến] "Làm thiên tử trong game không hề dễ" Thientu-355a1
PV: Tại sao nhiều người lại sẵn sàng đầu tư lớn như vậy vào Tam Quốc Chiến?

Thiên Tử: Theo mình thì phải có tình cảm lớn với game mới có thể làm được như vậy. Mình có thể khẳng định anh em trong gia tộc mình rất đoàn kết, từ đầu tới giờ vẫn chơi vui vẻ với nhau. Hiện chúng mình đang dự định tổ chức offline. Trước là những anh em trong gia tộc, xa hơn giúp cho cộng đồng gamer Tam Quốc Chiến thêm gắn kết và lớn mạnh.

Cảm ơn bạn về buổi nói chuyện này.

Thông tin chi tiết tại http://tqc.banbe.net.
Trả lời nhanh

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết liên quan

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết
    Hosted by Forumotion